สำนักวิชาเทคโนโลยีการเกษตร มหาวิทยาลัยเทคโนโลยีสุรนารี ขอแสดงความยินดี กับ อาจารย์ ดร.เทวิกา กีรติบูรณะ อาจารย์ประจำสาขาวิชาเทคโนโลยีอาหาร เนื่องในโอกาสที่ผ่านการพิจารณาเพื่อรับการสนับสนุนทุนพัฒนาศักยภาพในการทำงานวิจัยของอาจารย์รุ่นใหม่ ประจำปีงบประมาณ 2566 โครงการวิจัย "A novel porous cassava starch and its application as an encapsulating agent" จากสำนักงานการวิจัยแห่งชาติ (วช.)
![](https://iat.sut.ac.th/wp-content/uploads/2023/04/2023_ขอแสดงความยินดีกับอาจารย์สาขาวิชาเทคโนโลยีอาหารที่ได้รับทุนวิจัย.png)