สำนักวิชาเทคโนโลยีการเกษตร มหาวิทยาลัยเทคโนโลยีสุรนารี ขอแสดงความยินดีกับ อาจารย์ ดร.ภาคภูมิ บุญชื่น อาจารย์ประจำสาขาวิชาเทคโนโลยีชีวภาพ สำนักวิชาเทคโนโลยีการเกษตร เนื่องในโอกาสได้รับรางวัลผลงานวิจัยดีเด่นของนิสิตระดับปริญญาเอก ประจำปี พ.ศ. 2566 สาขาวิทยาศาสตร์และเทคโนโลยี วิทยานิพนธ์ เรื่อง การระบุและลักษณะสมบัติเชิงหน้าที่ของยีนและไมโครอาร์เอ็นเอจาก Penaeus vannamei ที่ตอบสนองต่อการติดเชื้อ Vibrio parahaemolyticus AHPND และความเครียดจากความร้อน มอบโดยจุฬาลงกรณ์มหาวิทยาลัย
![](https://iat.sut.ac.th/wp-content/uploads/2023/05/2023_congrat_รางวัลวิทยานิพนธ์ดีเด่น.png)