สำนักวิชาเทคโนโลยีการเกษตร มหาวิทยาลัยเทคโนโลยีการเกษตร ขอแสดงความยินดีกับคณาจารย์ประจำสาขาวิชาเทคโนโลยีและนวัตกรรมทางสัตว์ เนื่องในโอกาสได้รับการรับรองสมรรถนะอาจารย์ระดับที่ 3 ตามกรอบมาตรฐานวิชาชีพ Thailand Professional Standards Framework (Thailand PSF) จากสมาคมเครือข่ายการพัฒนาวิชาชีพอาจารย์และองค์กรระดับอุดมศึกษาแห่งประเทศไทย (ควอท.) จำนวน 3 ท่าน ดังรายนามต่อไปนี้
- ศาสตราจารย์ ดร.สุรินทร บุญอนันธนสาร หัวหน้าสาขาวิชาเทคโนโลยีและนวัตกรรมทางสัตว์
- ผู้ช่วยศาสตราจารย์ นายสัตวแพทย์ ดร.ภคนิจ คุปพิทยานันท์ อาจารย์ประจำสาขาวิชาเทคโนโลยีและนวัตกรรมทางสัตว์
- ผู้ช่วยศาสตราจารย์ ดร.สมร พรชื่นชูวงศ์ อาจารย์ประจำสาขาวิชาเทคโนโลยีและนวัตกรรมทางสัตว์
![](https://iat.sut.ac.th/wp-content/uploads/2023/10/2023_congrat_THPSF_ANIMAL.png)
![](https://iat.sut.ac.th/wp-content/uploads/2023/10/2023_congrat_THPSF_Surinton.png)
![](https://iat.sut.ac.th/wp-content/uploads/2023/10/2023_congrat_THPSF_Pakanit.png)
![](https://iat.sut.ac.th/wp-content/uploads/2023/10/2023_congrat_THPSF_Samorn.png)