สถานวิจัย สำนักวิชาเทคโนโลยีการเกษตร ร่วมกับฝ่ายมาตรฐานและเครือข่ายวิจัย สถาบันวิจัยและพัฒนา ได้จัดกิจกรรมแลกเปลี่ยนเรียนรู้ในหัวข้อกระบวนการขอรับรองโครงการวิจัยในมนุษย์ เพื่อส่งเสริมและสนับสนุนการทำวิจัยของอาจารย์และนักวิจัยของสำนักวิชาเทคโนโลยีการเกษตร และเพื่อเป็นช่องทางในการรับทราบข้อมูล ปัญหา อุปสรรคในการดำเนินงานการขอรับรองโครงการวิจัย ในวันพุธที่ 31 มกราคม 2567 ณ ห้องประชุม C2-124 อาคารวิชาการ 2 โดยได้รับเกียรติจาก ผศ. ดร.เบ็ญจมาศ จิตรสมบูรณ์ ประธานคณะกรรมการจริยธรรมวิจัยในมนุษย์ รศ. ดร.ขวัญกมล ดอนขวา กรรมการและเลขานุการคณะกรรมการฯ และ คุณดารณี คำสวัสดิ์ หัวหน้าฝ่ายมาตรฐานและเครือข่ายวิจัย เป็นวิทยากรในกิจกรรมครั้งนี้
![](https://iat.sut.ac.th/wp-content/uploads/2024/02/01.jpg)
![](https://iat.sut.ac.th/wp-content/uploads/2024/02/02.jpg)
![](https://iat.sut.ac.th/wp-content/uploads/2024/02/03.jpg)
![](https://iat.sut.ac.th/wp-content/uploads/2024/02/04.jpg)
![](https://iat.sut.ac.th/wp-content/uploads/2024/02/05.jpg)