สำนักวิชาเทคโนโลยีการเกษตร มหาวิทยาลัยเทคโนโลยีสุรนารี ขอแสดงความยินดีกับ นางสาวฐาณิญา เอมจรรยากุล นักศึกษาสาขาวิชาเทคโนโลยีอาหาร เนื่องในโอกาสได้รับรางวัลชนะเลิศจากการประกวดผลงานสหกิจศึกษาดีเด่น ประจำภาคการศึกษาที่ 3 ปีการศึกษา 2565 ประเภท "นวัตกรรมสหกิจศึกษา" จากศูนย์สหกิจศึกษาและพัฒนาอาชีพ มหาวิทยาลัยเทคโนโลยีสุรนารี
โครงงาน: คุณสมบัติทางโครงสร้าง และเคมีทางกายภาพของเนื้อเทียมจากโปรตีนพืชที่ดัดแปรโดยวิธีการทางเอนไซม์
สถานที่ปฏิบัติงานสหกิจศึกษา: ศูนย์เชี่ยวชาญนวัตกรรมอาหารสุขภาพ สถาบันวิจัยวิทยาศาสตร์และเทคโนโลยีแห่งประเทศไทย
![](https://iat.sut.ac.th/wp-content/uploads/2023/06/2023_congrat_นักศึกษาได้รางวัลผลงานสหกิจศึกษาดีเด่น_2.png)