สำนักวิชาเทคโนโลยีการเกษตร มหาวิทยาลัยเทคโนโลยีสุรนารี ขอแสดงความยินดีกับ นายนัทธพงศ์ ศรีมงคล นักศึกษาชั้นปีที่ 3 สาขาวิชาเทคโนโลยีการผลิตพืช เนื่องในโอกาสได้รับคัดเลือกเป็นนักศึกษาผู้มีผลงานและความสามารถดีเด่น และเป็นแบบอย่างที่ดีแก่นักศึกษาทั่วไป ได้รับรางวัลปีบทอง ประจำปีการศึกษา 2566 ด้านคุณธรรม จริยธรรม และจิตสาธารณะ จากมหาวิทยาลัยเทคโนโลยีสุรนารี โดย คณะกรรมการคัดเลือกสรรหาและกลั่นกรองผู้สมควรได้รับรางวัลศรีปีบทองและรางวัลปีบทอง
![](https://iat.sut.ac.th/wp-content/uploads/2023/10/2023_congrat_ปีบทอง_นัทธพงศ์.png)