สำนักวิชาเทคโนโลยีการเกษตร มหาวิทยาลัยเทคโนโลยีสุรนารี ขอแสดงความยินดีกับ นางสาวอัญชิษฐา อมรชัยวรกุล นักศึกษาสาขาวิชาเทคโนโลยีและนวัตกรรมทางสัตว์ เนื่องในโอกาสได้รับรางวัลผลงานสหกิจศึกษา และการศึกษาเชิงบูรณาการกับการทำงาน (CWIE) ดีเด่นระดับชาติ ประจำปี พ.ศ. 2566 ประเภทนักศึกษา CWIE นานาชาติดีเด่น จากกระทรวงการอุดมศึกษา วิทยาศาสตร์ วิจัยและนวัตกรรม
โครงงาน: การประเมิน Mistral Aqua เป็นผลิตภัณฑ์จากธรรมชาติเพื่อลดแอมโมเนียในน้ำและส่งเสริมการเจริญเติบโตและสีของกุ้ง (Evaluating Mistral Aqua as a natural product to reduce ammonia in water used in Vannamei prawns farming)
สถานประกอบการ: Olmix Asland Vietnam Co., Ltd., ประเทศเวียดนาม
โดยจะมีพิธีการมอบรางวัลในงานวันสหกิจศึกษาบูรณาการการศึกษากับการทำงาน ครั้งที่ 13 วันที่ 6 มิถุนายน 2566 ณ มหาวิทยาลัยเทคโนโลยีราชมงรัตนโกสินทร์ จังหวัดนครปฐม
![](https://iat.sut.ac.th/wp-content/uploads/2023/05/2023_congrat_นักศึกษาได้รางวัล-cwie-ดีเด่นระดับชาติ-2.png)