สำนักวิชาเทคโนโลยีการเกษตร มหาวิทยาลัยเทคโนโลยีสุรนารี ขอแสดงความยินดีกับ นักศึกษาบัณฑิตศึกษา ทีม Gen-A-Tech เนื่องในโอกาสได้รับรางวัลรองชนะเลิศอันดับ 2 ในกิจกรรมการประกวดผลงานนวัตกรรม Innovation Award 2024 ในงานมหกรรมส่งเสริมการใช้ประโยชน์เพื่อพัฒนาเศรษฐกิจไทยอย่างยั่งยืนด้วยหลังสหวิทยาการ (อว.แฟร์: SCI SCI POWER FOR FUTURE THAILAND) ซึ่งจัดขึ้นวันที่ 21 มิถุนายน 2567 ณ อุทยานวิทยาศาสตร์ภูมิภาค ภาคตะวันออกเฉียงเหนือ 2 (จังหวัดนครราชสีมา)
โดย ทีม Gen-A-Tech ภายใต้สังกัดเครือข่ายอุทยานวิทยาศาสตร์ภูมิภาค ภาคตะวันออกเฉียงเหนือ 2 (จ.นครราชสีมา) ได้รับรางวัลรองชนะเลิศอันดับ 2 ในสาขานักธุรกิจนวัตกรรม
ผลงาน: เทคโนโลยีบริการ/ผลิตภัณฑ์ตรวจสอบเพศอินทผลัม
รายชื่อนักศึกษาทีม Gen-A-Tech ดังนี้
- นายภาสกร พบพิมาย นักศึกษาบัณฑิตศึกษา ระดับปริญญาโท สาขาวิชาเทคโนโลยีชีวภาพ สำนักวิชาเทคโนโลยีการเกษตร มหาวิทยาลัยเทคโนโลยีสุรนารี
- นายวรพล โหน่งกระโทก นักศึกษาบัณฑิตศึกษา ระดับปริญญาโท สาขาวิชาเทคโนโลยีการผลิตพืช สำนักวิชาเทคโนโลยีการเกษตร มหาวิทยาลัยเทคโนโลยีสุรนารี
- นายพชร เชิดชัย นักศึกษาบัณฑิตศึกษา ระดับปริญญาโท สาขาวิชาเทคโนโลยีการจัดการ สำนักวิชาเทคโนโลยีสังคม มหาวิทยาลัยเทคโนโลยีสุรนารี (ศิษย์เก่าระดับปริญญาตรี สาขาวิชาเทคโนโลยีการผลิตพืช สำนักวิชาเทคโนโลยีการเกษตร มหาวิทยาลัยเทคโนโลยีสุรนารี)
ที่ปรึกษา: รองศาสตราจารย์ ดร.มารินา เกตุทัต-คาร์นส์ อาจารย์ประจำสาขาวิชาเทคโนโลยีชีวภาพ สำนักวิชาเทคโนโลยีการเกษตร มหาวิทยาลัยเทคโนโลยีสุรนารี
ขอขอบคุณภาพจาก เพจ อุทยานวิทยาศาสตร์ภูมิภาค ภาคตะวันออกเฉียงเหนือ 2
![](https://iat.sut.ac.th/wp-content/uploads/2024/06/448806925_485956464105571_8669481386702618061_n.jpg)
![](https://iat.sut.ac.th/wp-content/uploads/2024/06/448885616_485869977447553_5631633431109037294_n.jpg)
![](https://iat.sut.ac.th/wp-content/uploads/2024/06/448763889_485956774105540_8020941173152189736_n.jpg)