สำนักวิชาเทคโนโลยีการเกษตร มหาวิทยาลัยเทคโนโลยีการเกษตร ขอแสดงความยินดีกับคณาจารย์ประจำสาขาวิชาเทคโนโลยีอาหาร เนื่องในโอกาสได้รับการรับรองสมรรถนะอาจารย์ระดับที่ 3 ตามกรอบมาตรฐานวิชาชีพ Thailand Professional Standards Framework (Thailand PSF) จากสมาคมเครือข่ายการพัฒนาวิชาชีพอาจารย์และองค์กรระดับอุดมศึกษาแห่งประเทศไทย (ควอท.) จำนวน 2 ท่าน ดังรายนามต่อไปนี้
- รองศาสตราจารย์ ดร.รัชฎาพร อุ่นศิวิไลย์ หัวหน้าสาขาวิชาเทคโนโลยีอาหาร
- รองศาสตราจารย์ ดร.ศิวัฒ ไทยอุดม อาจารย์ประจำสาขาวิชาเทคโนโลยีอาหาร
![](https://iat.sut.ac.th/wp-content/uploads/2023/11/2023_congrat_THPSF_Food.png)
![](https://iat.sut.ac.th/wp-content/uploads/2023/11/2023_congrat_THPSF_Ratchadaporn.png)
![](https://iat.sut.ac.th/wp-content/uploads/2023/11/2023_congrat_THPSF_Siwat.png)