สำนักวิชาเทคโนโลยีการเกษตร มหาวิทยาลัยเทคโนโลยีสุรนารี ขอแสดงความยินดีกับคณาจารย์ที่ได้รับการแต่งตั้งให้ดำรงตำแหน่งผู้บริหารสำนักวิชาเทคโนโลยี ดังรายชื่อต่อไปนี้
- ผู้ช่วยศาสตราจารย์ ดร.ฐิติพร มะชิโกวา ผู้ช่วยศาสตราจารย์ สาขาวิชาเทคโนโลยีการผลิตพืช ได้รับการแต่งตั้งให้ดำรงตำแหน่งหัวหน้าสาขาวิชาเทคโนโลยีการผลิตพืช
- ศาสตราจารย์ ดร.สุรินทร บุญอนันธนสาร ศาสตราจารย์ สาขาวิชาเทคโนโลยีและนวัตกรรมทางสัตว์ ได้รับการแต่งตั้งให้ดำรงตำแหน่งหัวหน้าสาขาวิชาเทคโนโลยีและนวัตกรรมทางสัตว์
- รองศาสตราจารย์ ดร.รัชฎาพร อุ่นศิวิไลย์ รองศาสตราจารย์ สาขาวิชาเทคโนโลยีอาหาร ได้รับการแต่งตั้งให้ดำรงตำแหน่งหัวหน้าสาขาวิชาเทคโนโลยีอาหาร
- รองศาสตราจารย์ ดร.เขมวิทย์ จันต๊ะมา รองศาสตราจารย์ สาขาวิชาเทคโนโลยีชีวภาพ ได้รับการแต่งตั้งให้ดำรงตำแหน่งหัวหน้าสาขาวิชาเทคโนโลยีชีวภาพ
- รองศาสตราจารย์ ดร.พรรณลดา ติตตะบุตร รองศาสตราจารย์ สาขาวิชาเทคโนโลยีชีวภาพ ได้รับการแต่งตั้งให้ดำรงตำแหน่งหัวหน้าสถานวิจัยสำนักวิชาเทคโนโลยีการเกษตร
ทั้งนี้ ตั้งแต่วันที่ 1 พฤศจิกายน 2566 เป็นต้นไป
![](https://iat.sut.ac.th/wp-content/uploads/2023/11/2023_congrat_ตำแหน่งบริหาร_cover2.png)
![](https://iat.sut.ac.th/wp-content/uploads/2023/11/2023_congrat_ตำแหน่งบริหาร_หัวหน้าสาขาวิชาเทคโนโลยีการผลิตพืช.png)
![](https://iat.sut.ac.th/wp-content/uploads/2023/11/2023_congrat_ตำแหน่งบริหาร_หัวหน้าสาขาวิชาเทคโนโลยีนวัตกรรมทางสัตว์.png)
![](https://iat.sut.ac.th/wp-content/uploads/2023/11/2023_congrat_ตำแหน่งบริหาร_หัวหน้าสาขาวิชาเทคโนโลยีอาหาร.png)
![](https://iat.sut.ac.th/wp-content/uploads/2023/11/2023_congrat_ตำแหน่งบริหาร_หัวหน้าสาขาวิชาเทคโนโลยีชีวภาพ.png)
![](https://iat.sut.ac.th/wp-content/uploads/2023/11/2023_congrat_ตำแหน่งบริหาร_หัวหน้าสถานวิจัย.png)