สำนักวิชาเทคโนโลยีการเกษตร มหาวิทยาลัยเทคโนโลยีสุรนารี ขอแสดงความยินดีกับคณาจารย์ สาขาวิชาเทคโนโลยีและนวัตกรรมทางสัตว์ เนื่องในโอกาสที่ได้รับการแต่งตั้งให้ดำรงตำแหน่งทางวิชาการ ดังนี้
1. อาจารย์ ดร.ฉัตรศิรินทร์ นาคหฤทัย อาจารย์ประจำสาขาวิชาเทคโนโลยีและนวัตกรรมทางสัตว์ สำนักวิชาเทคโนโลยีการเกษตร
ได้รับการแต่งตั้งให้ดำรงตำแหน่งทางวิชาการ “ผู้ช่วยศาสตราจารย์” ในสาขาวิชาเทคโนโลยีชีวภาพ ตั้งแต่วันที่ 31 สิงหาคม 2565 เป็นต้นไป
![](https://iat.sut.ac.th/wp-content/uploads/2024/02/2024_congrat_ตำแหน่งทางวิชาการ_ผู้ช่วยศาสตราจารย์_CN.png)
2. อาจารย์ ดร.ปภังกร ส่างสวัสดิ์ อาจารย์ประจำสาขาวิชาเทคโนโลยีและนวัตกรรมทางสัตว์ สำนักวิชาเทคโนโลยีการเกษตร
ได้รับการแต่งตั้งให้ดำรงตำแหน่งทางวิชาการ “ผู้ช่วยศาสตราจารย์” ในสาขาวิชาวิทยาศาสตร์และเทคโนโลยีอาหาร ตั้งแต่วันที่ 27 ธันวาคม 2565 เป็นต้นไป
![](https://iat.sut.ac.th/wp-content/uploads/2024/02/2024_congrat_ตำแหน่งทางวิชาการ_ผู้ช่วยศาสตราจารย์_PK.png)
3. อาจารย์ ดร.กิติพงษ์ พรมโย อาจารย์ประจำสาขาวิชาเทคโนโลยีอาหาร สำนักวิชาเทคโนโลยีการเกษตร
ได้รับการแต่งตั้งให้ดำรงตำแหน่งทางวิชาการ “ผู้ช่วยศาสตราจารย์” ในสาขาวิชาวิทยาศาสตร์และเทคโนโลยีอาหาร ตั้งแต่วันที่ 6 ตุลาคม 2565 เป็นต้นไป
![](https://iat.sut.ac.th/wp-content/uploads/2024/02/2024_congrat_ตำแหน่งทางวิชาการ_ผู้ช่วยศาสตราจารย์_KP.png)
4. อาจารย์ ดร.ไตรภพ พาหอม อาจารย์ประจำสาขาวิชาเทคโนโลยีอาหาร สำนักวิชาเทคโนโลยีการเกษตร
ได้รับการแต่งตั้งให้ดำรงตำแหน่งทางวิชาการ “ผู้ช่วยศาสตราจารย์” ในสาขาวิชาวิทยาศาสตร์และเทคโนโลยีอาหาร ตั้งแต่วันที่ 1 กันยายน 2565 เป็นต้นไป
![](https://iat.sut.ac.th/wp-content/uploads/2024/02/2024_congrat_ตำแหน่งทางวิชาการ_ผู้ช่วยศาสตราจารย์_TP.png)
5. อาจารย์ ดร.ภาคภูมิ บุญชื่น อาจารย์ประจำสาขาวิชาเทคโนโลยีชีวภาพ สำนักวิชาเทคโนโลยีการเกษตร
ได้รับการแต่งตั้งให้ดำรงตำแหน่งทางวิชาการ “ผู้ช่วยศาสตราจารย์” ในสาขาวิชาเทคโนโลยีชีวภาพ ตั้งแต่วันที่ 31 สิงหาคม 2565 เป็นต้นไป
![](https://iat.sut.ac.th/wp-content/uploads/2024/02/2024_congrat_ตำแหน่งทางวิชาการ_ผู้ช่วยศาสตราจารย์_PB.png)